Ngày 23/01/2024, tại Cục Thống kê tỉnh Vĩnh Phúc đã tổ chức Hội nghị tuyên truyền phổ biến Luật Thống kê, các Văn bản quy phạm pháp luật trong lĩnh vực thống kê và triển khai Hệ thống chỉ tiêu thống kê cấp tỉnh, cấp huyện, cấp xã
Tham dự Hội nghị, có Lãnh đạo Vụ Phương pháp chế độ và Quản lý chất lượng thông tin thống kê, đại diện Tổng cục Thống kê; Đại diện Lãnh đạo và công chức được phân công nhiệm vụ làm đầu mối thực hiện các biểu mẫu thống kê theo Quyết định số 2483/QĐ-UBND của các Sở, ban, ngành, các cơ quan Trung ương đóng trên địa bàn tỉnh, các đơn vị liên quan thực hiện các biểu mẫu báo cáo Hệ thống chỉ tiêu thống kê cấp tỉnh; Lãnh đạo, công chức các Phòng nghiệp vụ Cơ quan Cục Thống kê; Lãnh đạo Chi cục Thống kê các huyện, thành phố và phóng viên Đài PTTH tỉnh, Báo Vĩnh Phúc, Cổng thông tin điện tử tỉnh dự và đưa tin.
Ông Nguyễn Hồng Phong - Cục trưởng CTK khai mạc Hội nghị
Phát biểu khai mạc Hội nghị, Ông Nguyễn Hồng Phong – Cục trưởng đã nêu mục đích, ý nghĩa của công tác tuyên truyền phổ biến Luật Thống kê, các văn bản quy phạm pháp luật trong lĩnh vực thống kê và quán triệt Hội nghị triển khai đúng trọng tâm, trọng điểm, thiết thực, hiệu quả nâng cao nhận thức, ý thức trách nhiệm về quyền lợi và nghĩa vụ của các tổ chức, cá nhân, người dân trong hợp tác, phối hợp sử dụng và cung cấp thông tin thống kê.
Ông Nguyễn Đình Khuyến - Vụ trưởng Vụ PPCD & QLCLTTTK phát biểu tại Hội nghị
Toàn cảnh Hội nghị
Tại Hội nghị, các báo cáo viên đã truyền đạt đầy đủ các nội dung theo chương trình; Hội nghị kết thúc vào 11 giờ 30 phút và thành công rực rỡ./.
Tin bài, phòng Tổng Hợp – Cục Thống kê
CÁC BÀI MỚI HƠN
CÁC BÀI CŨ HƠN
Đang truy cập: 41 Trong ngày: 354 Trong tuần: 667 Lượt truy cập: 1533045 |
Xin cho biết ý kiến của bạn về trang thông tin điện tử Cục Thống kê tỉnh Vĩnh Phúc?
TốtKhá Trung bình Kém |