Ngày 13/5, Chi đoàn Cục thống kê tỉnh Vĩnh Phúc đã tổ chức thành công Đại hội Chi đoàn khóa XII, nhiệm kỳ 2024 – 2027.
Dự và chỉ đạo Đại hội có các đồng chí đại diện lãnh đạo chi bộ, lãnh đạo cơ quan, Đoàn khối; các đồng chí Bí thư, Phó Bí thư các Cơ sở Đoàn trực thuộc Đoàn Khối CCQ tỉnh.
Tại Đại hội, đồng chí Nguyễn Thị Ngọc Mai – Bí thư Chi đoàn đã thay mặt Ban Chấp hành Chi đoàn trình bày trước Đại hội dự thảo Báo cáo tổng kết công tác Đoàn và phong trào thanh niên nhiệm kỳ 2022 – 2024; Phương hướng, nhiệm vụ công tác nhiệm kỳ 2024 – 2027 và Báo cáo kiểm điểm của Ban Chấp hành nhiệm kỳ 2022 – 2024.
Báo cáo tổng kết đã đánh giá đầy đủ, chính xác kết quả những nhiệm vụ mà Chi đoàn đã thực hiện được trong nhiệm kỳ qua. Bên cạnh đó, báo cáo cũng thẳng thắn chỉ ra những mặt còn hạn chế, trên cơ sở đó đề ra phương hướng nhiệm vụ nhiệm kỳ 2024 – 2027.
Với tinh thần đoàn kết, thống nhất cao, Đại hội đã lựa chọn và bầu ra Ban Chấp hành Chi đoàn nhiệm kỳ 2024 – 2027 gồm 03 đồng chí đoàn viên tiêu biểu trong công tác Đoàn và phong trào thanh niên, những người có năng lực, phẩm chất, nhiệt huyết và trách nhiệm để lãnh đạo công tác đoàn nhiệm kỳ mới.
Đại diện Ban Chấp hành khóa XII, đồng chí Nguyễn Thị Ngọc Mai đã gửi lời cảm ơn đến Ban Chấp hành khóa XI cùng tất cả đại biểu tham dự Đại hội. Đồng thời xin hứa sẽ cùng Ban Chấp hành và toàn thể đoàn viên trong Chi đoàn luôn đoàn kết, chủ động, sáng tạo, xây dựng đoàn thanh niên ngày càng phát triển, trở thành lực lượng nòng cốt, hoàn thành tốt nhiệm chính trị được giao góp phần xây dựng Cục Thống kê tỉnh Vĩnh Phúc ngày càng vững mạnh và phát triển.
Một số hình ảnh của Đại hội:
Đồng chí Trần Thanh Sơn - Bí thư Đoàn khối CCQ tỉnh tặng hoa chúc mừng Đại hội
Ra mắt BCH Chi đoàn khóa XII, nhiệm kỳ 2024 - 2027
Chi đoàn Cục Thống kê tỉnh Vĩnh Phúc
Đang truy cập: 52 Trong ngày: 338 Trong tuần: 651 Lượt truy cập: 1532859 |
Xin cho biết ý kiến của bạn về trang thông tin điện tử Cục Thống kê tỉnh Vĩnh Phúc?
TốtKhá Trung bình Kém |