Chiều ngày 17/3, Chi đoàn thanh niên Cục thống kê tỉnh Vĩnh Phúc tổ chức ra quân hưởng ứng ngày cao điểm “Tình nguyện chung tay xây dựng nông thôn mới và ngày chủ nhật xanh” do Đoàn khối các cơ quan tỉnh phát động.
“Ngày chủ nhật xanh” là hoạt động thường niên trong chương trình công tác Đoàn và phong trào thanh niên trên toàn tỉnh. Hoạt động đã phát huy vai trò xung kích, tình nguyện của Đoàn viên trong việc tham gia bảo vệ môi trường, xây dựng cơ quan xanh - sạch - đẹp. Qua đó, nâng cao ý thức, trách nhiệm của Đoàn viên về việc làm sạch, giữ gìn vệ sinh môi trường, cảnh quan khuôn viên xung quanh nơi làm việc.
Trong “Ngày chủ nhật xanh”, Đoàn viên Cục thống kê tỉnh Vĩnh Phúc đã tổ chức dọn dẹp vệ sinh khuôn viên cơ quan; phát quang bụi rậm, khai thông cống rãnh, thu gom phân loại rác thải khó phân hủy như: bao nilon, chai lọ nhựa để đưa đi xử lý theo quy định.
Một số hình ảnh của "Ngày chủ nhật xanh":
Chi đoàn Cục Thống kê tỉnh Vĩnh Phúc
CÁC BÀI MỚI HƠN
![]() |
Thanh tra thực hiện Phương án điều tra Dân số và nhà ở giữa kỳ năm 2024 tại Chi cục Thống kê huyện Tam Đảo |
![]() |
Chi đoàn Cục Thống kê tỉnh Vĩnh Phúc tổ chức cuộc thi “Tìm hiểu và nâng cao nghiệp vụ Điều tra doanh nghiệp năm 2024" |
CÁC BÀI CŨ HƠN
Đang truy cập: 16 Trong ngày: 277 Trong tuần: 591 Lượt truy cập: 1532395 |
Xin cho biết ý kiến của bạn về trang thông tin điện tử Cục Thống kê tỉnh Vĩnh Phúc?
TốtKhá Trung bình Kém |